‘फर्जद’ मध्ये चमकणार शिवकालीन शिलेदार

FARZAND - 6 ARTIST - FOR ARTICLE

शिवाजी महाराजांच्या स्वराज्य स्थापनेसाठी अनेकांनी मोलाचं योगदान दिलं होतं. असंख्य मावळ्यांच्या शौर्याने आणि त्यागाने स्वराज्य स्थापन झाले. यापैकीच एक असलेल्या ‘कोंडाजी फर्जंद’ या शिलेदाराच्या असामान्य शौर्याची कथा फर्जंद या आगामी मराठी सिनेमात पहायला मिळणार आहे. या सिनेमाच्या निमित्ताने इतिहासाच्या पानांमधील आतापर्यंत समोर न आलेल्या अनेक लढवय्या व्यक्तिरेखा समोर येणार आहेत. ‘स्वामी समर्थ मुव्हीज क्रिएशन एलएलपी’ ची प्रस्तुती असलेलाफर्जंद १ जूनला प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे. या चित्रपटाचे निर्माते अनिरबान सरकार असून संदीप जाधवमहेश जाऊरकर आणि स्वप्निल पोतदार सहनिर्माते आहेत.

या सिनेमाचं लेखन आणि दिग्दर्शन करणाऱ्या दिग्पाल लांजेकर यांनी इतिहासाच्या पानांत लुप्त झालेल्या अनेक महान व्यक्तिरेखांना फर्जंद या सिनेमाद्वारे समोर आणण्याचं काम केलं आहे. छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या भूमिकेत चिन्मय मांडलेकर आणि कोंडाजी फर्जंद या नायकाच्या भूमिकेत अंकित मोहनला सादर करताना इतर व्यक्तिरेखांसाठीही दिग्पालने दिग्गज कलाकारांची निवड केली आहे. या सिनेमात अभिनेता अजय पुरकर यांनी मोत्याजी मामा साकारले आहेततर आस्ताद काळे गुंडोजी बनलाय… राहुल मेहेंदळे अनाजी पंतांच्या भूमिकेत दिसणार असूनराजन भिसे हिरोजी इंदुलकर साकारत आहेत… हरीश दुधाडे यांनी गणोजीची व्यक्तिरेखा साकाली असूनप्रवीण तरडे यांनी मारत्या रामोशी ही महत्त्वपूर्ण भूमिका वठवली आहे. यासोबतच अंशुमन विचारेने भिकाजीच्या भूमिकेत रंग भरला आहे. या सर्व व्यक्तिरेखा प्रभावीपणे पडद्यावर सादर व्हाव्यात या उद्देशाने दिग्पालने मराठीतील आघाडीच्या कलाकारांची निवड केली आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: