केंद्रीय सांस्कृतिक खात्याच्या डोमेन एक्स्पर्ट कमिटी च्या अध्यक्षपदी दीपक करंजीकर

ज्येष्ठ अर्थतज्ज्ञ, अभिनेते आणि ‘नाट्य परिषदे’चे माजी प्रमुख कार्यवाह श्री. दीपक करंजीकर यांची ‘डोमेन एक्स्पर्ट कमिटी’वर अध्यक्ष म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. ही नियुक्ती केंद्रीय सांस्कृतिक मंत्री डाॅ. महेश शर्मा यांनी केली आहे. हे अध्यक्षपद केंद्र सरकारच्या राष्ट्रीय पातळीवरचं आहे. सांस्कृतिक प्रभागाच्या ‘योजना सचिवालया’नं भारतातील सांस्कृतिक चळवळीचा इतिहास, शोध आणि संवर्धनासाठी एक ‘योजना’ कार्यान्वित केली आहे. या ‘योजने’साठी जाॅईंट सेक्रेटरी (आयजीएनसीए) यांच्याकडे ‘योजना निर्देशका’चा भार सोपवण्यात आला आहे.

या ‘योजने’अंतर्गत ‘डोमेन एक्स्पर्ट कमिटी’ नियोजित कार्याची आखणी करणे, ती प्रत्यक्षात कार्यान्वित करणे वगैरे कामं ‘योजना सचिवालया’शी संपर्क करून पूर्णत्वास नेईल. ही योजना हा केंद्र सरकारचा महत्वाकांक्षी प्रकल्प आहे. ‘डोमेन एक्स्पर्ट कमिटी’चे अध्यक्ष श्री. दीपक करंजीकर हे केंद्रीय सांस्कृतिक सचिवांना थेट रिपोर्ट करतील.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: