‘मराठी नाट्य समूह’ चा ‘पहिला प्रायोगिक नाट्यमहोत्सव २०१८’लवकरच

‘मराठी नाट्य समूह’ या मराठी रंगकर्मींच्या व्हॉट्सअप ग्रुपवर सातत्याने होत असलेल्या चर्चांमधून रंगभूमीसाठी काहीतरी भरीव कार्य करावे असे ठरले आणि त्यातून या समूहाने ‘पहिला प्रायोगिक नाट्यमहोत्सव २०१८’ आयोजित केला आहे. ‘श्री छत्रपती शिवाजी मंदिर स्मारक ट्रस्ट’ आणि ‘प्रशांत दामले फॅन फाऊंडेशन’ यांच्या संयुक्त विद्यमाने हा महोत्सव शनिवार, २ जून २०१८ रोजी सकाळी ११ ते रात्री ११ वाजेपर्यंत शिवाजी मंदिर, दादर येथे आयोजित करण्यात आला आहे.

या प्रायोगिक नाट्यमहोत्सवामध्ये महाराष्ट्रातील तीन नामांकित स्पर्धांमधून प्रथम पारितोषिक विजेती ठरलेली तीन प्रायोगिक नाटके सादर होणार आहेत. यात ड्रीम थिएटर, मुंबई यांचे ‘शिकस्त-ए-इश्क’; महाराष्ट्र कल्चरल सेंटर, पुणे यांचे ‘वाय’ आणि राष्ट्रभाषा परिवार सामाजिक सांस्कृतिक संस्था, मेराकी थिएटर, नागपूर यांचे ‘…..आणि शेवटी प्रार्थना’ या नाटकांचे प्रयोग सादर होणार आहेत.

या महोत्सवाचे उद्घाटन ज्येष्ठ रंगकर्मी अरुण काकडे यांच्या हस्ते होणार असून, या निमित्ताने अरुण काकडे यांच्यासह प्रायोगिक रंगभूमीवर ठसा उमटविणारे रवी लाखे आणि डॉ. शरद भुथाडिया या ज्येष्ठ रंगकर्मींचा सन्मान केला जाणार आहे. या ज्येष्ठ रंगकर्मीबरोबरच प्रायोगिक रंगभूमीवर विशेष कार्य करणाऱ्या मान्यवरांनाही गौरविण्यात येणार आहे. अंध कलावंताना घेऊन विशेष नाट्यप्रयोग करणारे स्वागत थोरात; बॉक्स थिएटर ही संकल्पना प्रत्यक्षात आणणारे गोव्याचे विजयकुमार नाईक; काश्मीर, हेमलकसा, भंडारा यासारख्या ठिकाणी सातत्याने कार्यशाळा घेऊन बालरंगभूमीवर विशेष योगदान देणारे संजय हळदीकर यांच्या कार्याचा यथोचित सन्मान यावेळी केला जाणार आहे. Ph001

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: