९८ वे अखिल भारतीय मराठी नाट्य संमेलन सलग ६० तास चालणार

१३ जून २०१८ ते १५ जून २०१८ ह्या कालावधीत ९८ वे अखिल भारतीय मराठी नाटय संमेलन मुलुंड येथील कालिदास नाटयगृहात होणार आहेया संमेलनाचे खास वैशिष्ठ म्हणजे हे नाट्यसंमेलन सलग ६० साठ तास होणार आहे.

१३ जून ते १५ जून या कालावधीत १४ जून रोजी नाटककार गोविंद बल्लाळ देवल यांचा स्मृतिदिन येतोदरवर्षी प्रमाणे नाट्य परिषदे तर्फे रंगकर्मींना पारितोषिके आणि जीवन गौरव पुरस्कार प्रदान केले जातात या वर्षी हा सोहळा या नाटय संमेलनात पाहायला मिळणार आहेहे नाटय संमेलन सलग साठ तास अशी घटना इतिहासात प्रथमच होणार आहे असे नाट्य परिषदेचे अध्यक्ष प्रसाद कांबळी यांनी सांगितले.

या नाट्यसंमेलनाचे खास आकर्षण म्हणजे संमेलनाध्याक्षा ज्येष्ठ गायिका कीर्ती शिलेदार यांची मुलाखत धनश्री लेले घेणार असून त्याच सुमारास ” संगीत नाटकाचा प्रवास ” हा संगीत नाटकाचा आढावा घेणारा संगीत सुरमय असा कार्यक्रम सादर होईलपरिसंवाद होणार आहे आणि त्याचा विषय ” सांस्कृतिक आबादुबी ” असा आहे, यात डॉ. जब्बार पटेलचिन्मय मांडलेकरप्राजक्त देशमुख,केदार शिंदेभरत जाधवसंतोष पवारप्रियदर्शन जाधव, प्रताप फडअशा कलाकार-दिगदर्शकांचा सहभाग असेलतसेच ” तुका म्हणे ” हि नृत्यनाटिका, ” इतिहास गवाह है ” { एकांकिका }, ” अपूर्व मेघदूत” हे डॉ स्वागत थोरात यांनी बसवलेलं अंध मुलांचे नाटक यांचा समावेश संमेलना मध्ये आहेया वर्षी कलारजनी ऐवजी एक ” सरप्राईज ” कार्यक्रम सादर होईल१६ जून ला पहाटे ” सुखन ” नावाचा कार्यक्रम सादर होईल,,

या संमेलनात ” लोककला ,लावणी , झाडीपट्टी मधील दंडार , दशावतार , नमन असे वैविध्यपूर्ण कार्यक्रमाचा सहभाग असणार आहे.या नाट्यसंमेलना मध्ये बाहेरगावी असलेले नाट्यप्रयोगाचे कॉन्ट्रॅक्टर , व्यवस्थापक यांचा सत्कार करण्यात येणार आहेsamelan

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: