राजेश शिकवणार गोटयांचा खेळ

जगभरात फुटबॅाल वर्ल्ड कप फिवर सुरु असताना राजेश मात्र ‘गोटया’ खेळायला शिकवणार आहे.

विहान प्रोडक्शन आणि द्वारा मोशन पिक्चरची निर्मिती असलेल्या गोटया चित्रपटाची सहनिर्मिती नैनेश दावडा व निशांत राजानी यांनी केली आहे. अभिनयाकडून दिग्दर्शनाकडे वळलेल्या भगवान पाचोरे यांनी या सिनेमाचं दिग्दर्शन केलं असूनकथा-पटकथा-संवाद-गीतलेखनही त्यांनीच केलं आहे. या सिनेमाची कथा गोटया या खेळावर आधारित आहे. गोटया नावाच्या एका मुलाला गोटया खेळण्याचं प्रचंड वेड असतं. हे वेड त्याला कशाप्रकारे आंतरराष्ट्रीय पातळीपर्यंत नेतं त्याची  मनोरंजक कथा या सिनेमात पहायला मिळेल.

gotya

या गोटयाला, गोटया खेळायला शिकवण्याची कामगिरी राजेशने साकारलेल्या प्रशिक्षकाकडे आहे. तसं पाहिलं तर राजेशने यापूर्वीही प्रशिक्षकाची भूमिका साकारली आहे. याबाबत राजेश म्हणाला कीयापूर्वी मन्या – द वंडर बॅाय’ या सिनेमात अॅथलिटतर एकता- द पॅावर’ कबड्डी कोच बनलो होतोपण गोटया’ मधील प्रशिक्षक या दोन्ही सिनेमांपेक्षा खूप वेगळा आहे. आपल्याकडे गोटया या खेळाकडे केवळ टाइमपास म्हणून पाहिलं जातं. हे चुकीचं आहे. खरं तर हा खेळ आंतरराष्ट्रीय पातळीवरही खेळला जातो हे फार कमी लोकांना माहित असेल. या खेळामुळे शारीरीक हालचाली सुधारतातचपण एकाग्रताही वाढते. हा बुद्धीचाही खेळ आहे. बालपणी मीदेखील गोटया खेळायचो. त्यामुळे या खेळाशी फार जवळच नातं आहे. या सिनेमामुळे पुन्हा जुन्या आठवणी जाग्या झाल्या. भगवान पाचोरे यांनी एका सुंदर संकल्पनेवर तितकाच सुरेख सिनेमा तयार केल्याने एका चांगल्या सिनेमात काम केल्याचं समाधान लाभलं.

या सिनेमात राजेशच्या जोडीला ‘गोटया’ची भूमिका साकारणारा ऋषिकेश वानखेडे तसेच  सयाजी शिंदेआनंद इंगळेकमलाकर सातपुतेसुरेखा कुडचीहेमांगी रावशरद सांखलाशशांक दरणेपोर्णिमा आहिरे आदि कलाकारांच्याही भूमिका आहेत. भगवान पाचोरे यांनीच या सिनेमातील गीतरचना लिहिल्या आहेत. या गीतांना अवधूत गुप्ते यांनी संगीत दिलं आहेतर नृत्य दिग्दर्शन गणेश आचार्य यांनी केलं आहे. रोहित नागभिडे यांचं पार्श्वसंगीत या सिनेमाला लाभलं आहे. छायालेखन बाशालाल सय्यद यांनी केलं असूनसंकलन राहुल भातणकर यांनी केलं आहे. बाबासाहेब पाटील आणि विशाल चव्हाण या सिनेमाचे कार्यकारी निर्माते आहेत.

६ जुलै पासून चित्रपटगृहांत गोटयांचा खेळ रंगणार आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: