‘ट्रकभर स्वप्न’ सिनेमाद्वारे मुकेश ऋषी मराठीत

हिंदी सिनेसृष्टीतील आजच्या काळातील भारदस्त अभिनेत्यांचा विषय येताच मुकेश ऋषी यांचा चेहरा डोळ्यांसमोर येतोउंचधिप्पाडभारदस्त व्यक्तिमत्व आणि पहाडी आवाज लाभलेल्या मुकेश यांनी आजवर कधी खलनायकतर कधी पोलिस इन्स्पेक्टर… कधी गँगस्टरतर कधी अतिरेकी… अशा विविधांगी भूमिका साकारल्या आहेत. ‘सरफरोश’, ‘घातक’, ‘घायल’, ‘कोई मिल गया’ अशा एका पेक्षा एक हिट झालेल्या सिनेमांमधील मुकेश यांच्या व्यक्तिरेखा खूप गाजल्या आहेतमुकेश यांची पावलं आता मराठीच्या दिशेनं वळली आहेत. ट्रकभर स्वप्न या बहुचर्चित सिनेमात मुकेश यांनी महत्त्वाची व्यक्तिरेखा साकारली आहे.

ट्रकभर स्वप्न हा सिनेमा एका सर्वसामान्य कुटुंबांच्या स्वप्नांचा प्रवास सादर करणारा सिनेमा आहे.मुकेश यांनी आजवर तेलुगूमल्याळमपंजाबीतमिळ अशा विविध प्रादेषिक भाषांमधील सिनेमांमध्ये अभिनय केला आहेमराठीत काम करण्याचा एक वेगळाच अनुभव असल्याचं सांगत आपल्या व्यक्तिरेखेबाबत मुकेश म्हणाले कीट्रकभर स्वप्नची अॉफर खरं तर मी यातील व्यक्तिरेखेच्या प्रेमाखातर स्वीकारलीआजवर मी विविध भाषांच्या सिनेमांमध्ये नाना तऱ्हेच्या व्यक्तिरेखा साकारल्या आहेतपण या सिनेमातील व्यक्तिरेखा खूप वेगळी आहेहा लोकांना पैसे देतोपण त्या बदल्यात अपेक्षाही करतो.

ट्रकभर स्वप्नमधील व्यक्तिरेखेप्रमाणेच मुकेश या सिनेमाचे दिग्दर्शक आणि पूर्ण टिमच्याही प्रेमात आहेत

ट्रकभर स्वप्नचं दिग्दर्शन प्रमोद पवार यांनी केलं असून पटकथा आणि संवाद प्रवीण तरडे यांनी लिहिले आहेतमुकेश यांच्याखेरीज मकरंद देशपांडेक्रांती रेडकरमुकेश ऋषीमनोज जोशी स्मिता तांबेआदिती पोहनकर आदी कलाकारांच्याही ट्रकभर स्वप्नमध्ये विविध व्यक्तिरेखा साकारल्या आहेत. 1

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: