अवयवदान जागृतीसाठी ताल-सुरांचा ‘श्री गणेशा’…! 

– राज चिंचणकर
       सर्वांच्या लाडक्या अशा गणपती बाप्पाला गजमुख कसे प्राप्त झाले, याची कहाणी सगळ्यांनाच माहित आहे. हा संदर्भ लक्षात घेत, गणेशोत्सवाच्या पार्श्वभूमीवर ‘श्री गणेशा’ हा संगीत व्हिडिओ तयार करण्यात आला आहे. अवयवदानाविषयी समाजात जागृती व्हावी, हा मुख्य उद्देश या गाण्यामागे आहे. शीतल मंदार यांनी निर्माण केलेल्या या गाण्याला आजची आघाडीची गायिका महालक्ष्मी अय्यर यांचा स्वर लाभला आहे. SG001
       अवयवदान करण्याचे प्रमाण भारतात फारच कमी आहे; त्यामुळे दरवर्षी हजारो लोक मृत्यूमुखी पडतात. त्याकरिता जनजागृतीच्या दृष्टीने काय करता येईल, याबाबत शीतल मंदार यांच्या मनात विचार घोळू लागला. यातूनच ‘श्री गणेशा’ या गाण्याची निर्मिती झाली आहे. विशेष म्हणजे, त्या स्वतः गेली काही वर्षे अवयवदानाच्या चळवळीत कार्यरत आहेत.
      सामाजिक बांधिलकीच्या दृष्टिकोनातून त्यांनी यापूर्वी अवयवदानाशी संबंधित तीन लघुचित्रपटही बनवले आहेत. अवयवदानाचा पुरस्कार करणाऱ्या चळवळीचा एक भाग म्हणून, अवयवदानाची माहिती त्यांनी आता या गाण्याच्या माध्यमातून पटवून देण्याचा प्रयत्न केला आहे. सावेरी शर्मा यांची गीतरचना, रश्मी धर यांचे संगीत असलेल्या या गाण्यात शीतल मंदार यांनी अभिनयाची बाजू सांभाळली आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: