पार्काच्या कट्ट्यावर बुजुर्गांची पंचरंगी जुगलबंदी…! 

3– राज चिंचणकर
       शिवाजी पार्क म्हणजे मुंबईतले मध्यवर्ती ठिकाण!  या पार्काचा कट्टा सदैव गजबजलेला असतो, तो विविध वयोगटातले लोक येथे पायधूळ झाडतात म्हणून! राजकीय, सामाजिक, सांस्कृतिक आदी क्षेत्रांचे साक्षीदार असलेले शिवाजी पार्क, चित्रपटसृष्टीच्या नजरेतून सुटले असते तर ते नवल ठरले असते. अगदी त्याला अनुसरून, ‘मी शिवाजी पार्क’ हा चित्रपट दसऱ्याच्या मुहूर्तावर प्रदर्शित होत आहे. महत्त्वाचे म्हणजे, पाच बुजुर्ग कलावंतांची पंचरंगी जुगलबंदी या निमित्ताने पार्काच्या कट्टयावर रंगली आहे.
       विक्रम गोखले, दिलीप प्रभावळकर, अशोक सराफ, शिवाजी साटम, सतीश आळेकर ही नावे उच्चारली तरी भारदस्तपणाची जाणीव होते. हेच पाच दिग्गज कलावंत या चित्रपटात एकत्र आले आहेत. परिणामी, या चित्रपटाची उत्सुकता प्रचंड वाढली आहे. चित्रपटसृष्टीतले बुजुर्ग व्यक्तिमत्त्व असलेले महेश मांजरेकर यांचा हा चित्रपट आहे म्हटल्यावर तर ही उत्सुकता शिगेला जाऊन पोहोचते. कथा, पटकथा व दिग्दर्शन अशी जबाबदारी त्यांनी यासाठी सांभाळली आहे.
       ‘न्यायदेवता आंधळी असते, आम्ही डोळस होतो’ अशी या चित्रपटाची टॅगलाईन पाहून तर या कुतूहलात अधिकच भर पडते.  बरं, एवढे सगळे करूनच ही टीम थांबलेली नाही. चित्रपटातल्या या पाच कलावंतांसह उदय टिकेकरशरद पोंक्षेसुहास जोशीभारती आचरेकरसविता मालपेकर, संतोष जुवेकरसुशांत शेलारदिप्ती लेलेमंजिरी फडणीसदिप्ती धोत्रे आदी कलाकारही पार्काच्या या कट्ट्यावर सामील झाले आहेत. मल्टिस्टारर म्हणावा असा हा चित्रपट नक्की आहे तरी काय, यासाठी दसऱ्याची सकाळ उजाडावी लागणार आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: