‘हे मृत्युंजय’ नाटक रंगभूमीवर येतंय…! 

– राज चिंचणकर

     स्वातंत्र्यवीर सावरकर यांच्या जीवनावर आधारित ‘हे मृत्युंजय’ हे नाटक येत्या २६ ऑक्टोबर रोजी रंगभूमीवर येत आहे. या नाटकाचे लेखन व दिग्दर्शन दिग्पाल लांजेकर यांनी केले आहे. अजिंक्य ननावरे, संदीप सोमण, जयेंद्र मोरे, सुयश पुरोहित, शार्दुल आपटे, बिपीन सुर्वे, नितीन वाघ, विशाख म्हामणकर, केतन पाडळकर, योगेश दळवी, मधुसूदन सोनावणे आदी कलावंतांच्या भूमिका या नाटकात आहेत. अलीकडेच या नाटकाचा मुहूर्त, स्वातंत्र्यवीर सावरकर राष्ट्रीय स्मारक आणि ‘अनामिका-साईसाक्षी’ या नाट्यसंस्थेच्या वतीने स्मारकाच्या वास्तूत करण्यात आला. यावेळी स्मारकाचे कार्याध्यक्ष रणजित सावरकर, कार्यवाह राजेंद्र वराडकर, कोषाध्यक्षा मंजिरी मराठे, पदाधिकारी दुर्गेश परुळेकर; तसेच नाट्यनिर्माते दिनू पेडणेकर आदी मान्यवर उपस्थित होते.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: