सुधाकर रेड्डी यक्कंटी यांचे दिग्दर्शनात पदार्पण…! 

 – राज चिंचणकर
       ‘सैराट’, ‘विहीर’, ‘देऊळ’ आदी चित्रपटांचे छायाचित्रीकरण करणारे सुधाकर रेड्डी यक्कंटी यांचे आता मराठी चित्रपट दिग्दर्शनाच्या क्षेत्रात पदार्पण होत आहे. झी स्टुडिओजच्या ‘नाळ’ या चित्रपटासाठी त्यांनी ही जबाबदारी सांभाळली आहे. या चित्रपटाची कथा, पटकथा व छायाचित्रीकरणही त्यांचेच आहे. विशेष म्हणजे, त्यांचे मित्रवर्य नागराज मंजुळे या चित्रपटात भूमिका रंगवत असले, तरी झी स्टुडिओजच्या हातात हात घालून त्यांनी या चित्रपटाची प्रस्तुतीही केली आहे. Naal Still_1
       एका खेडेगावातल्या चैतू या लहान मुलाच्या भावविश्वाची कहाणी या चित्रपटात रेखाटण्यात आली आहे. आई आणि मुलाचे भावबंध, हा या चित्रपटाचा गाभा आहे.  नागराज मंजुळे,  देविका दफ्तरदार, सेवा चव्हाण, दीप्ती देवी, ओम भूतकर आणि बालकलाकार श्रीनिवास पोकळे यांच्या प्रमुख भूमिका या चित्रपटात आहेत. या चित्रपटाचे संवाद नागराज मंजुळे यांचे आहेत; तर संकलन संचारी दास मौलिक यांनी केले आहे. १६ नोव्हेंबरला हा चित्रपट पडद्यावर येत आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: