‘कुटुंब रंगलय काव्यात’ चा ३०००वा महोत्सवी प्रयोग

वाक्यम रसात्मकं काव्यं’– रसपूर्ण वाक्याला काव्य म्हणतात‘. असं म्हणत गेली ३८ वर्षे रसपूर्ण काव्यांची ही गंगा अविरतपणे रसिकांसमोर आणण्याचं काम विसुभाऊ बापट यांनी केले आहे. ओंकारसाधना, मुंबई निर्मित कुटुंब रंगलय काव्यात‘ या एकपात्री काव्यनाट्यानुभवाच्या माध्यमातून त्यांनी महाराष्ट्राच्या कानाकोपऱ्यात कवितेचे बीज नव्याने रोवले. अनेक प्रस्थापितनवोदित कवींच्या अनेक प्रकाशित आणि अप्रकाशित कवितांचा संच घेऊन तीन दशकांहून अधिक काळ विसुभाऊ बापट कुटुंब रंगलय काव्यात‘ हा एकपात्री कार्यक्रम करत आहेत. एकही कवितेची पुनरुक्ती न करता कविता पाठ करून सलग ११ तास आणि १५ तास कवितांचे सादरीकरण करण्याचा विक्रम विसूभाऊंच्या नावावर आहे.

1

मुंबई निर्मित कुटुंब रंगलय काव्यात या एकपात्री काव्यनाट्यानुभवाचा ३०००वा महोत्सवी कार्यक्रम रविवारी ६ जानेवारीला रात्री ८.०० वाजता शिवाजी मंदिरदादर  येथे आयोजित करण्यात आला आहे. लोकमान्य मल्टिपर्पज कोऑपरेटिव्ह सोसायटी आणि औदुंबर आर्टस् या कार्यक्रमाचे सहप्रायोजक आहेत. या कार्यक्रमाच्या निमित्ताने विसुभाऊ बापट, शब्द आणि सुरांच्या माध्यमातून रसिक प्रेक्षकांना कवितेच्या अद्भुत जगाची सफर घडवणार आहेत.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: