संजय नार्वेकर म्हणतो,  कुरुपतेचा न्यूनगंड कशाला…? 

hkv
– राज चिंचणकर
       प्रत्येक माणसात काही ना काही टॅलेंट असतेच. फक्त ते बाहेर येणे आवश्यक असते. माणसात दडलेले हे टॅलेंट बाहेर आले, तर तुम्ही तुमच्या न्यूनगंडावर आपसूक मात करू शकाल. महत्त्वाचे म्हणजे कुरुपतेचा न्यूनगंड कशाला बाळगायचा, असा प्रश्न अभिनेता संजय नार्वेकर यांनी विचारला आहे. ‘होते कुरूप वेडे’ हे त्यांचे नाटक सध्या रंगभूमीवर आले आहे आणि त्याचा संदर्भ पकडत संजय नार्वेकर यांनी रसिकांना खडबडून जागे केले आहे.
       ‘होते कुरूप वेडे’ या नाटकाचे लेखन व दिग्दर्शन राजेश देशपांडे यांनी केले आहे. या नाटकात मुख्य भूमिका संजय नार्वेकर साकारत आहेत. त्यांच्या सोबत नयन जाधवभारत सावलेशलाका पवारनितीन जाधवमिनाक्षी जोशीकल्पेश बाविस्कर हे कलाकार या नाटकात भूमिका रंगवत आहेत. या नाटकाचे अजून एक वैशिष्ट्य म्हणजे संजय नार्वेकर यांचे हे २५ वे नाटक आहे. तर राजेश देशपांडे यांनीही या नाटकाच्या निमित्ताने पंचविशी गाठली आहे. 
both copy
       या नाट्यलेखनाच्या निमित्ताने बोलताना राजेश देशपांडे म्हणतात, प्रत्येकाने स्वतःमध्ये काय आहे, याचा शोध घेणे आवश्यक आहे. कुणीही कुणाच्या वरवरच्या रूपावर जाऊन मत बनवू नये. ओशो म्हणतात, ‘बी युवरसेल्फ!’ आपण सतत दुसऱ्यासारखे व्हायला बघतो, हे चुकीचे आहे. दुसऱ्यांशी तुलना करण्याने माणूस दुःखात बुडत जातो. प्रत्येकाने स्वतःमधला राजहंस शोधायला हवा. प्रत्येकाला निसर्गाने काहीतरी दिले आहे आणि ते ओळखून माणसाने जीवनक्रम ठरवायला हवा.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: