१७ मे रोजी रवी जाधवचा ‘रंपाट’ पडद्यावर…! 

 
– राज चिंचणकर
       मराठी चित्रपटसृष्टीत दर शुक्रवारी विविध मराठी चित्रपट प्रदर्शित होत असले, तरी हटके चित्रपट देण्याची परंपरा राखणाऱ्या रवी जाधव यांचा चित्रपट कधी येतोय याची उत्सुकता रसिकांना कायम असते. रसिकांची ही प्रतीक्षा आता संपुष्टात येणार असून, १७ मे रोजी रवी जाधव यांचा ‘रंपाट’ हा अनोखा चित्रपट पडद्यावर येण्यास सज्ज झाला आहे. अंबर हडप, गणेश पंडित, रवी जाधव यांची कथा, पटकथा आणि संवाद असलेल्या या ‘रंपाट’चे दिग्दर्शन अर्थातच रवी जाधव यांचे आहे.
Rampaat Music Launch 1
       शीर्षकापासूनच उत्कंठा वाढवणारा हा चित्रपट असल्याने यात नक्की काय आहे, हा प्रश्न पडणे साहजिकच आहे. थोडक्यात सांगायचे, तर हल्लीच्या तरुण पिढीला झपाटून टाकणाऱ्या ‘स्टारडम’वर यात फोकस टाकण्यात आला आहे. ‘स्टारडम’ मिळवण्यासाठी देशाच्या कानाकोपऱ्यातून युवावर्ग मुंबईच्या दिशेने धाव घेत असतो. ‘रंपाट’मधले मिथुन आणि मुन्नी हे सुद्धा याच वाटेवर चालणारे आहेत. त्यांचा हा प्रवास नक्की कसा आहे, याचा उलगडा १७ मे रोजी होणार आहे. मिथुन आणि मुन्नी यांच्या भूमिकेत अभिनेता अभिनय बेर्डे आणि कश्मिरा परदेशी ही जोडी चमकत आहे.
       ‘झी स्टुडिओज्’चे मंगेश कुलकर्णी व ‘अथांश कम्युनिकेशन’च्या मेघना जाधव यांनी या चित्रपटाची निर्मिती आणि प्रस्तुती केली आहे. अभिनय बेर्डे व कश्मिरा परदेशी यांच्यासह या चित्रपटात प्रिया बेर्डे, अभिजीत चव्हाण आणि कुशल बद्रिके यांच्याही महत्त्वाच्या भूमिका आहेत. वैभव मांगले, आनंद इंगळे, चंद्रकांत कुलकर्णी, अंकुश चौधरी आणि अमृता खानविलकर यांनी पाहुणे कलाकार म्हणून यात काम केले आहे.
       ‘रंपाटचे  संकलन अभिजित देशपांडे यांनी केले असून, वेशभूषा मेघना जाधव यांची आहे. वासुदेव राणे यांचे छायाचित्रण व संतोष फुटाणे यांचे कला दिग्दर्शन या चित्रपटाला लाभले आहे; तर पार्श्वसंगीत सौरभ भालेराव यांचे आहे. या चित्रपटात चिनार-महेश यांनी संगीत दिलेली चार गाणी आहेत. ही गाणी गुरु ठाकूर, मंगेश कांगणे, ए- जीत, जे. सुबोध, जॅझी नानू, एक्सबॉय आणि रवी जाधव यांनी लिहिली आहेत. बेला शेंडे, रोहित राऊत, हर्षवर्धन वावरे, ए- जीत, जे सुबोध, जॅझी नानू, एक्सबॉय आणि किलर रॉक्स (बिटबॉक्सर) यांच्या सोबतीने सौरभ साळुंखे यांनी ही गाणी गायली आहेत.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: