‘कॉपी’ करणार शिक्षण पद्धतीवर भाष्य…! 

– राज चिंचणकर
       दर आठवड्याला विविध मराठी चित्रपट प्रदर्शित होत असतात; मात्र या मांदियाळीत एक आशयघन सिनेमा गेल्या काही दिवसांपासून सिनेसृष्टीमध्ये चर्चेचा विषय ठरला आहे. एक वास्तववादी कथानक मांडणा-या या चित्रपटाचे शीर्षक ‘कॉपी’ असे आहे. देश-विदेशांमधील विविध नामांकित सिनेमहोत्सवांमध्ये मराठी सिनेमाचा झेंडा या चित्रपटाने याआधीच मानाने फडकवला आहे आणि येत्या ८ नोव्हेंबर रोजी हा चित्रपट प्रदर्शित होत आहे.
Copy 02
       आपल्या मुलांना उच्चशिक्षित करण्यासाठी पालकांना तारेवरची कसरत करावी लागत आहे; तर मुलांनाही अनेक प्रकारच्या परीक्षांमधून स्वतःला सिद्ध करावे लागत आहे. या सगळ्या पैलूंवर ‘कॉपी’मधून प्रकाश टाकण्यात आला आहे. या चित्रपटाने एशियन फिल्म फेस्टिव्हल, लॉस एंजेलिस फिल्म फेस्टिव्हल, संस्कृती कलादर्पण चित्रपट महोत्सव, ५५ वा महाराष्ट्र राज्य पुरस्कार सोहळा; तसेच इतर नामांकित सिनेमहोत्सवांमध्ये स्वतःचे वेगळे अस्तित्त्व सिद्ध केले आहे. ‘श्री महालक्ष्मी क्रिएशन्स’च्या बॅनरखाली निर्माते गणेश रामचंद्र पाटील यांनी ‘कॉपी’ची निर्मिती केली आहे. या चित्रपटाची संकल्पनाही गणेश पाटील यांचीच आहे. दयासागर वानखेडे आणि हेमंत धबडे यांनी ‘कॉपी’चे दिग्दर्शन व पटकथालेखन केले आहे.
       या चित्रपटात मिलिंद शिंदे, अंशुमन विचारे आणि जगन्नाथ निवंगुणे यांच्यासह कमलेश सावंत, सुरेश विश्वकर्मा, नीता दोंदे, अनिल नगरकर, राहुल बेलापूरकर, आशुतोष वाडकर, पूनम राणे, सौरभ सुतार, प्रवीण कापडे, रवी विरकर, श्रद्धा सावंत आदी कलाकारांनी भूमिका साकारल्या आहेत. संवादलेखन दयासागर वानखेडे यांनी केले असून, राहुल साळवे यांनी गीतलेखन केले आहे. नव्या दमाचे संगीतकार रोहन-रोहन यांच्यासह वसंत कडू यांनी या सिनेमातील गीतांना संगीत दिले आहे.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: