डॉ. अमोल कोल्हे यांचा ‘शिवप्रताप’ रुपेरी पडद्यावर…! 

– राज चिंचणकर
       मराठी रंगभूमी आणि छोट्या पडद्यावरून छत्रपती शिवाजी महाराज यांची महती सांगणारे अभिनेते डॉ. अमोल कोल्हे आता ‘शिवप्रताप’ सांगण्यास सज्ज होत आहेत. यासाठी त्यांनी मोठा पडदा जवळ केला असून, ‘शिवप्रताप’ या चित्रपट मालिकेच्या माध्यमातून ते तीन चित्रपटांची निर्मिती करत आहेत. ‘वाघनखं’, ‘वचपा’ आणि ‘गरुडझेप’ अशी या चित्रपटांची शीर्षके आहेत. त्यांच्या ‘जगदंब क्रिएशन्स’तर्फे हे तिन्ही चित्रपट रसिकांच्या भेटीला येणार आहेत.
AK
       अलीकडेच त्यांनी या चित्रपटांची जाहीर घोषणा करत त्यांची ही नवीन भूमिका समोर आणली. पण इतके करूनच डॉ. अमोल कोल्हे थांबलेले नाहीत; तर छत्रपती शिवरायांची महती महाराष्ट्राच्या बाहेरील अमराठी भाषिकांपर्यंत पोहोचावी म्हणून ते हे चित्रपट हिंदी भाषेतही निर्माण करणार आहेत.
       या तीन चित्रपटांपैकी ‘वाघनखं’ हा पहिला चित्रपट ६ नोव्हेंबर २०२० रोजी पडद्यावर येणार आहे. कार्तिक केंढे हे या चित्रपटाचे दिग्दर्शन करणार असून लेखन प्रताप गंगावणे यांचे आहे. येत्या जानेवारी महिन्यापासून या चित्रपटाचे चित्रीकरण सुरु होणार आहे. डॉ. अमोल कोल्हे या चित्रपटात मध्यवर्ती भूमिकेत आहेत. डॉ. अमोल कोल्हे यांच्यासह डॉ. घनश्याम राव व विलास सावंत हे या चित्रपटांचे निर्माते आहेत.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

<span>%d</span> bloggers like this: