‘लेखिका-दिग्दर्शिका’ मृण्मयी देशपांडे… 

– राज चिंचणकर 

       अभिनेत्री, नृत्यांगना, निर्माती या आणि अशा विविध रूपात मृण्मयी देशपांडे आतापर्यंत रसिकांच्या समोर आली आहे. पण आता तिच्या शिरपेचात मानाचा तुरा खोवला जात आहे. ‘मन फकीरा’ या रोमँटिक चित्रपटाच्या निमित्ताने तिने नवे आव्हान पेलले असून, या चित्रपटाद्वारे आता तिची ओळख ‘लेखिका-दिग्दर्शिका’ अशी कायम होणार आहे. 

Mann Fakira

       तिच्या या चित्रपटात सुव्रत जोशीसायली संजीवअंजली पाटील आणि अंकित मोहन हे कलाकार प्रमुख भूमिकेत आहेत. नातेसंबंधांवर आधारित असा हा चित्रपट ६ मार्च रोजी प्रदर्शित होत आहे. चित्रपटाचे संगीत दिग्दर्शन, गायन अशी जबाबदारी सिद्धार्थ महादेवनसौमिल शृंगारपुरे आणि यशिता शर्मा यांनी सांभाळली आहे. वैभव जोशी व क्षितिज पटवर्धन यांच्या लेखणीतून या चित्रपटातली गाणी उतरली आहेत. 

 

     या चित्रपटाचे लेखन व दिग्दर्शन करणारी मृण्मयी तिच्या चित्रपटाबद्दल व यातल्या संगीताविषयी बोलताना म्हणते, आजच्या तरुण पिढीला आवडतील अशी गाणी मला चित्रपटात हवी होती. सिद्धार्थ महादेवन आणि सौमिल यांनी अशाच पद्धतीची खूप उत्तम दर्जाची गाणी मन फकीरासाठी केली आहेत. या चित्रपटाच्या गाण्यांना सोशल मिडियावर चांगला प्रतिसाद मिळत आहे आणि या चित्रपटालाही रसिक उत्तम प्रतिसाद देतील याची मला खात्री आहे. 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Create a website or blog at WordPress.com

Up ↑

%d bloggers like this: